Khắc phục thông báo vượt quá 20% text trong facebook

Thảo luận trong 'Facebook Ads' bắt đầu bởi KetHuynh, 3/7/15.

1. KetHuynh

KetHuynh Administrator Thành viên BQT

(Chuyên gia SEO) - Nếu bạn là người mới bước vào trong lĩnh vực Facebook marketing thì chắc hẵn bạn sẽ gặp lỗi up hình ảnh quảng cáo cho bài viết bị cảnh báo vướt quá 20% text trong hình ảnh đưa lên. Vậy cách sử lý sự cố này như thế nào.

Sau đây tôi xin chỉ là một vị dụ để các bạn có thể hình dung rõ hơn để design hình ảnh theo đúng tiêu chuẩn của Facebook đưa ra

Hình ảnh được thiết kế được up lên quảng cáo Facebook của tôi:

Bước 1: Bạn vào link https://www.facebook.com/ads/tools/text_overlay để kiểm tra mật độ text trong hình ảnh của bạn là bao nhiêu %.

Giao diện hình ảnh của công cụ này:

Tiếp theo bạn chọn một tệp tin hình ảnh do mình thiết kế để chạy quảng cáo trong máy của bạn.

Và giờ bạn hãy nhấp vào các hộp có chứa văn bản để xem phần phủ texr có bị vượt quá ngưỡng 20% hay không.

Như vậy Facebook thông báo: Dựa trên những hộp bạn đã chọn, hình ảnh của bạn sẽ được che phủ bằng 64% văn bản. Vì vậy hình ảnh này không thể dùng để quảng cáo.

Vậy cách khắc phục đơn giản bạn phải thiết kế lại hình ảnh đó bằng cách.

B1. Hãy chia ra khung hình ảnh thành 25 hộp (5 cao x 5 rộng)

Bạn sẽ bố trí text quảng cáo trong khoảng 1 đến 5 hộp thì sẽ đúng chuẩn của Facebook.

B2: Nếu chưa an toàn bạn có thể dùng đường link mình chia sẽ để kiểm tra hình ảnh trước khi đưa lên quảng cáo.

Hình ảnh sau khi sửa của tôi đã được duyệt

Như vậy tôi đã xử lý xong lỗi cảnh báo vượt quá 20% text trên hình ảnh cho phép chạy quảng cáo Facebook.

Chúc các bạn sớm khắc phục được lỗi cơ bản này.